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AJl Go ot ; ; .
A?\Ilgtaba huu wa Huduma kwa Mteja ni ahadi na makubaliano ya kimaandishi kati ya Mamlaka

ya Majisafi, wadau pamoja na wateja wetd. Aidha, mkataba huu unataja masuala mbalimpa(;
yanayohusu aina za huduma zinazotolewa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini
Igunga (IGUWASA), ubora wake na viwango ambavyo tunaamini vitakidhi mahitaji na matarajio
ya wadau na wateja wetu. Aidha, unaainisha maadili ya watumishi, haki ya wateja wa Mamlaka
na wajibu wao ili wapate huduma bora kulingana na matarajio yao. Lengo la kuwa na mkataba
huu ni kuhakikisha kuwa Mamlaka ya Maji inatoa huduma sahihi, bora na kwa wakati.

Mkataba huu pia unaeleza jinsi wateja na wadau watakavyotoa maoni na malalamiko kuhusu
huduma zote zinazotolewa, na taratibu za rufaa endapo hawataridhika na huduma hizo.

Wateja na wadau wetu watashirikishwa wakati wa kuhuisha mkataba huu kila baada ya miaka
mitatu au kila mabadiliko muhimu yanapotokea kwa nia ya kutathimini utekelezaji wa
majukumu yetu. Tunaamini kuwa, hatua hiyo itatusaidia kwa pamoja kubaini ufanisi katika
utoaji huduma, mafanikio na changamoto zinazotukabili katika kutekeleza majukumu ya

Mamlaka ya Maji.

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira inatoa huduma ya Maji kata ya Igunga, kata ya Mbutu,

Kata ya Mwamashimba.

Chapisho hili ni kusaidia IGUWASA kutambua matarajio ya wateja ili kuinua viwango vya huduma
kila wakati, mambo mbalimbali yataelezwa ndani ya chapisho hili ikiwa ni pamoja na
madhumuni/ nia ya chapisho, maelezo, mwawasiliano na wateja, viwango vya huduma

vinavyotolewa kwa wateja, haki na wajibu wa mteja, mwitikio na malalamiko ya wateja na
mapitio ya mkataba.

Mwisho, tunaamini kuwa, tutapata ushirikiano mzuri kutoka kwa wateja na wadau wetu katika
kutimiza azma ya mkataba huu, ili kuimarisha mahusiano mazuri katika utendaji na utoaji
huduma na kuleta mafaniko katika sekta pamoja na Taifa kwa ujumla. Tunashauri wateja na
wadau wetu, kuufahamu kwa kina na ufasaha mkataba huu na kuutumia ipasavyo.
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ORODHA YA VIFUPISHO
EWURA: Mamlaka ya Udhibiti Ubora wa Huduma za Nishati na Maji.

GN: Tamko la Serikali (Government Notice)

IGUWASA: Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Mjini Igunga.
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1. UTANGULIZI
Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Igunga (IGUWASA) imeandaa Mkataba wa Huduma

kwa Wateja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa maeneo yote yanayo
hudumiwa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga, mambo muhimu kuhusu
huduma zinazotolewa na jinsi Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga inavyofanya
kazi kwa ushirikiano na wateja na wadau wake kwa ujumla. Ni wajibu wa Mamlaka ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira kutoa huduma kwa uwazi na uwajibikaji.

Mkataba huu ni muongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma zitolewazo
na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga kwani mkataba huu umelenga
kuboresha utendaji kazi, kuongeza uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja.
Mkataba unaeleza namna ambavyo mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na namna
ambavyo atatoa malalamiko iwapo hawataridhika na huduma zinazotolewa. Pia Mkataba
unaeleza taratibu za namna ya kupata fidia pale inapothibitika kuwa mteja anapata huduma
chini ya viwango vilivyokubalika. Kwa ujumla, Mkataba wa Huduma kwa Wateja ni chombo
ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya mteja, wafanyakazi wa Mamlaka na wadau
wengine.

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Wateja utafuatiliwa ili mapungufu
yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya kuongeza
ufanisi wa utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Wateja yatafanyika kwa
kuwashirikisha wateja, watumishi na wadau wengine kwa kuzingatia uzoefu uliopatikana
kwenye utekelezaji wake. Aidha, Mkataba huu utakuwa ukipitiwa kila baada ya miaka mitatu
ili kuboresha huduma kwa wateja.

2. MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja (mtumiaji) ajue huduma zinazotolewa na
viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao watumishi wa Mamlaka
watatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja katika kupata huduma husika.
Aidha. Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa ni pamoja na jinsi
ambavyo atatoa malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa na Mamlaka ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga.

3. ENEO LA HUDUMA.

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga ilianzishwa na Waziri mwenye dhamana
ya maji tarehe 24 Disemba, 1999 na kutangazwa rasmi na Gazeti la Serikali tarehe 31
Disemba, 1999 kupitia GN Na. 451. Hii ni kutokana na sheria iliyokuwepo Na. 8 ya mwaka
1997 nailianza kufanya kazi zake rasmi Februari 2000 na kwa sasa inatambulika kwa Sheria
Na.5 ya mwaka 2019
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Eneo la Huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga (IGUWASA)
linajumuisha
a) lgunga Mjini
b) Mwanzugi
C) Mbutu
d) Makomero
e) Isugilo

4. DIRA NA DHIMA

4.1 Dira
Kuwa miongoni mwa Mamlaka zinazotoa huduma bora na endelevu za Majisafi na Usafi wa
Mazingira.

4.2 Dhima

Tunadhamiria kutoa huduma ya maji ya kutosha na inayokidhi viwango vya ubora pamoja na
huduma ya Usafi wa Mazingira.

5. TUNU ZA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA IGUNGA.

[. Kumjali na kumuheshimu mteja

[I. Kutoa huduma kwa uaminifu

lll. Kutoa huduma kwa ufanisi

IV. Kuwa wawazi katika utendaji

V. Kufanya kazi kwa umoja

VI. Uwajibikaji na kujituma kazini

VIl. Kuzingatia maadili ya taaluma.

6. HUDUMA ZITOLEWAZO
Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga (IGUWASA) ni:
|. Kuwaunganishia na kuwasambazia wateja Majisafi na Salama.
Il. Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na wadau
kuhusiana na huduma zetu.

lll. Kuandaa Ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati.

Ili Mteja aweze kuunganishiwa huduma ya Majisafi, mteja atapaswa kukamilisha hatua
zifuatazo:
|. Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya Majisafi. Fomu hii
inapatikana katika ofisi ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Igunga.
[l. Anwani ya mteja.
[ll. Namba ya Nyumba / Kiwanja
IV. Pasipoti mbili (2)
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7. AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA
Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya matumizi ya
maji kama ifuatayo;

i Wateja wa Majumbani, wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya nyumbani.

ii Wateja wa Taasisi, ambao ni taasisi zote za serikali, zisizo za serikali.

iii Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya kibiashara

iv Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya manywesheo

v Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda

vi Vilula vya kuuzia maji (Kiosk)
8. VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA WATEJA
Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa kuzingatia viwango
vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 1.
Aidha, endapo Mamlaka itashindwa kutimiza viwango vya ubora vilivyowekwa ndani

ya muda uliokubalika, itatoa fidia kwa wateja kama ilivyo kwenye Kiambata Na.2.

9.BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga itatoza wateja wake bei za huduma za
maji na Usafi wa mazingira zilizoidhinishwa na EWURA kama ilivyo kwenye Jedwali Na. 1

hapa chini na kama itakavyoelekezwa vinginevyo na EWURA.

Jedwali Na. 1: Bei za Huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingira zilizoidhinishwa na
EWURA.

ADA ZILIZOIDHINISHWA (TZS/m3)
AINA YA WATEJA.

2020/2021 2021/2022 2022/2023
MATUMIZI YA MAJUMBANI 1,060/= 1,586/= 1,666/=
MATUMIZI YA TAASISI 1,390/= 1,780/= 1,850/=
MATUMIZI YA BIASHARA 1,750/= 2,710/= 2,900/=
MATUMIZI YA VIWANDANI 1,750/= 2,240/= 2,330/=
MANYWESHEO YA MIFUGO 2,490/= 2,710/= 2,900/=
MAGATI (KIOSK). 1,500/= 1,500/= 1,500/=
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ADA ZA KUREJESHEWA HUDUMA BAADA YA KUKATIWA.

Jedwali Na. 2: Ada za kurejesha huduma baada ya kukatiwa au kusitishiwa huduma ya maji.

ADA/TOZO ZILIZOIDHINISHWA
AINA YA WATEJA (TZS./Unganisho)

2020/2021 2021/2022 2022/2023
MATUMIZI YA NYUMBANI | 10,000 15,000 15,000
MATUMIZI YA TAASISI 10,000 15,000 15,000
MATUMIZI YA BIASHARA | 10,000 15,000 15,000
MATUMIZI YA VIWANDA | 10,000 15,000 15,000

10. WAJIBU WA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA IGUNGA KWA WATEJA
|. Kugharamia udhibiti wa mivujo na uharibifu wa miundombinu ya Maji kwenye
mabomba yake.
ll. Kupeleka Maji kwa Wateja kwa kuzingatia ratiba iliyopangwa.
lll. Kutoa bili ya Maji kwa wakati kila Mwezi.
IV. Kuwapatia wateja wetu Majisafi na salama.
V. Kuwataarifu wateja wetu hali ya huduma ya Maji.
VI. Kutoa huduma bila upendeleo.
VIl. Kuwaelimisha wateja juu ya utumiaji bora wa maji na utunzaji wa rasilimali za maji.
VIIl. Kuendeleza na kutunza miundombinu ya Majisafi na Usafi wa Mazingira iliyopo.
IX. Kukusanya mapato kutoka kwa wateja wake kwa ajili ya uendeshaji na utoaji wa
huduma bora na endelevu.
X. Kufanya ukarabati wa mabomba yote ya maji kutoka kwenye bomba kuu hadi kwenye
mita ya mteja.
Xl. Kushirikiana na watoa huduma wengine kama TANESCO, TANROADS, TARURA, TRA,
POSTA, WAZABUNI na wadau wengine ambao IGUWASA inahitaji huduma zao.

11. HAKI NA WAJIBU WA MAMLAKA

I. Kutobughudhiwa watoa huduma wa IGUWASA wakati wa kutoa huduma.
II. Kusitisha huduma ya Majisafi kwa mteja ambaye hajalipia huduma ndani ya siku 30.
lll. Kufanya ukaguzi wa huduma ya maji Nyumbani kwa mteja, Viwandani, Taasisi, Viosk,
ili kujiridhisha na hali ya huduma na mazingira yake.
IV. Kumiliki mabomba yote ya maji kutoka kwenye bomba kuu hadi kwenye mita ya mteja.

V. Kumuunganishia huduma ya maji mteja yeyote kwenye bomba lake.
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12. WAJIBU WA WATEJA KWA MAMLAKA

I. Kulipia gharama za huduma kwa wakati na kwa utoshelevu.

[I. Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu, uvujaji na wizi wa maji.

[ll. Kutunza miundombinu inayotumika kutoa huduma ya maji.

IV. Kutumia maji kwa uangalifu na kwa matumizi yaliyo kusudiwa.

V. Kuzuia uchafuzi kwenye vyanzo vya maji na mazingira yake.

VI. Kutoa ushirikiano kwa watoa huduma wa IGUWASA pindi wanapotekeleza majukumu yao.

VII. Mvujo mbele ya mita ni gharama ya mteja.
VIIl. Mteja au mtu yeyote kufidia uharibifu wa miundombinu ya maji atakaousababisha.

IX. Haki ya kusomewa dira yake ya maji na kupewa ankara sahihi ikiwa pamoja na kupokea
taarifa za ankara kwa njia ya SMS mara baada ya zoezi kusoma dira.

X. Kutoa taarifa za kumbukumbu zake iwapo iwapo zimebadilika. Mfano namba ya simu,
mmiliki mpya wa nyumba au mpangaji mpya iwapo utaratibu unaoyumika ni mpangaji
ndiye mpokeaji wa SMS.

Xl. Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka.

Xll. Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji wa taarifa
sahihi.
13. HAKI ZA WATEJA
|. Kupata huduma bora na za uhakika kwa muda muafaka.

ll. Kutoa au kuwasilisha maoni, Pongezi au lalamiko.

[ll. Haki ya kusomewa Dira ya Maji na kupewa Ankra sahihi ikiwa ni pamoja na kupokea
taarifa za Ankra kwa njia ya SMS mara baada ya zoezi la usomaji kukamilika.

IV. Kupata taarifa sahihi na za kuaminika kwa wakati.

V. Kupata ufafanuzi na utatuzi kuhusu huduma za Majisafi.

VI. Kupata huduma bila Kubaguliwa.

VIl. Mteja kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa.

VIIl. Mteja kuomba kupimiwa ufanisi wa Dira yake ya Maji endapo atahitaji.
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14. NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI

Wateja watatumiwa ankara kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia simu za kiganjani,

Pia kwa njia ya NMB-BANK, NMB -WAKALA na mitandao ya simu (M-Pesa, tigopesa, airtel money,

halopesa).
15. MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA
Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Igunga (IGUWASA) inapokea na kushughulikia

malalamiko juu ya changamoto zinazojitokeza katika utoaji wa huduma. Mteja anaweza

kuwasilisha malalamiko yake kwa kutumia njia zifuatazo:

I. Kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na usafi wa mazingira Igunga (IGUWASA).

[I. Kutumia sanduku la maoni lililopo Ofisi ya IGUWASA.
[ll. Kupiga simu ya Ofisi Bure kwa namba 0800 712 090
IV. Kumpigia au kumpa taarifa mtumishi yeyote wa IGUWASA.

V. Kutumia barua pepe mdigunga®@iguwasa.go.tz
16. UTARATIBU WAKUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Endapo mlalamikaji

hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata rufaa Mamlaka ya

Udhibitiwa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa kufuata taratibu zilizoainishwa kwenye

Sheria ya EWURA Sura 414, na Kanuni za EWURA za kuandaa na kuwasilisha malalamiko.
17. UFUATILIAJI
17.1 VIWANGO VYA HUDUMA ZETU.

Kwa kuzingatia maadili yetu, utoaji wa huduma ya maji kwa wateja na viwango vya ubora wa

huduma vitaimarishwa kwenye maeneo yafuatayo:

Uhusiano na Wateja: Uhusiano wa kikazi kati yetu na wateja utadumishwa kwa

kuboresha mawasiliano baina yetu;

. Usimamizi wa maadili ya kazi: Tutatimiza wajibu wetu kwa kuwaelimisha,

kuwakumbusha na kuwawajibisha wanaokiuka maadili ya Utumishi wa Umma na
taaluma zao.

Usikivu na Mawasiliano na Wateja: Tutapokea na kushughulikia malalamiko, maulizo
na mapendekezo na kutoa mrejesho kwa wakati; kuimarisha upokeaji wa Malalamiko
na mteja anaweza kupiga simu ya ofisi bure na kuongea na mtumishi ili kupata majibu
papo kwa papo. Aidha, tutatoa majibu ya barua, barua pepe na taarifa za simu kwa na
kuhakikisha kuwa fomu, vipeperushi, machapisho, michakato na taarifa nyinginezo
zinakuwa wazi kwa kutumia njia stahiki za mawasiliano na kwa lugha inayoeleweka kwa

wateja;



IV. Usahihi wa Taarifa: Tutatoa huduma bora na taarifa sahihi kwa wakati kwa kutumia
wataalamu wa fani husika ili kukidhi mahitaji ya wateja wetu.
V. Miadi: Tutazingatia muda wa miadi kwa wateja wetu kwa kuwa na watoa huduma

wenye ujuzi, wanaojituma na kuzingatia maadili ya kazi.

18. KUTOA TAARIFA KWA WATEJA
Mteja anashauriwa kutoa mrejesho wa huduma tuliyotoa kwa njia ya ana kwa ana, simu, barua

kwa njia ya posta, barua pepe na nukushi/sanduku la maoni. Taarifa hiyo inaweza kuwa ya ushauri,
malalamiko au pongezi kwa lengo la kuboresha huduma zetu. Utaratibu wa kutoa taarifa zetu kwa
wateja juu ya viwango tulivyovifikia vya huduma zetu kwa mteja ni kwaa njia ya Gari la

matangazo, mbao zetu za matangazo ofisini na vyombo vya habari.

19. MAPITIO YA MKATABA

Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, mkataba huu utapitiwa
kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu ya takayoathiri vipengele
vya mkataba huu.

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi na
kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima utendaji
kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya Majisafi.

20. MAWASILIANO

Kwa mawasiliano yote na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga (IGUWASA) tuma
kupitia anwani zifuatazo: -

Mkurugenzi Mtendaji

Anwani:S.L.P09,

Simu: 0800712090/0262965884

E-mail: mdigunga@iguwasa.go.tz

21. MUDA WA KAZI

Siku za kazi: Jumatatu hadi ljumaa

Saa za kazi: saa 1:30 Asubuhi hadi saa 10:30 Jioni

Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Igunga (IGUWASA) itakuwa wazi kuanzia
Jumatatu hadi ljumaa. Siku za jumamosi, jumapili na siku za sikukuu tutaendelea kutoa
huduma na kusambaza huduma ya maji pamoja na kufanya kazi za dharura (Ofisi

hazitafunguliwa).



22. HITIMISHO
Tutaendelea kuwajibika kwa Umma kwa utendaji wetu wa kufanya kazi kwa kuzingatia
mkataba huu wa huduma kwa mteja kama ifuatavyo;

|. Kuchapisha na kusambaza mkataba huu kwa mteja na wadau wetu wa maji.

Il. Kutoa taarifa ya utendaji wetu kwa wadau na wateja watakaohitaji.

[ll. Kutoa taarifa ya utekelezaji wa mkataba kila mwaka kwa mamlaka husika.



VIAMBATA

Kiambatisho Na 1: Viwango vya huduma wanavyostahili
Mamlaka ya Majisafi na Mazingira Igunga (IGUWASA).

kupata wateja kutoka

Viwango vya huduma
Lengo la Ubora wa Huduma .
. . vitakavyotolewa na Mamlaka
Na Huduma Maelezo kwa Mujibu wa Kanuni za
ya Maji na Usafi wa Mazingira
EWURA (GN846)
Igunga (IGUWASA).
Kubat Wateja wataunganishiwa | Wateja wataunganishiwa
upata
1 hud Kuunganishiwahuduma | huduma ndani ya siku 7 za | huduma ndani ya siku 7 za
uduma ya
B f.y ya maji safi/majitaka | kazi, baada ya wateja kulipia | kazi, baada ya wateja kulipia
maji safi
gharama za maunganisho. gharama za maunganisho
2 Muda usiozidi siku 7 za kazi, | Kwa muda usiozidi siku 5 za
Kukarabati au | kukarabati au kubadilisha dira | kazi kubadilisha /kutengeneza
Dira ya Maji kubadilisha dira | ya maji, baada ya kugundua au | Dira za maji baada vya
mbovu kufahamishwa kuhusu ubovu | kujiridhisha kitaalamu ubovu /
wa mita. uchakavu wa Dira za maji.
B . 3 Usomaji wa Dira za maji
Usomaji wa dira ya maji
Usomaji wa Dira ya unafanyika mara moja Kkila
3 Dira ya Maji B utafanyika angalau mara moja ) )
maji mwezi na mteja anapelekewa
kila mwezi mmoja.
Ankra za maji
Kurejesha huduma ndani ya
Mteja atarejeshewa huduma
Kusitisha o masaa 24, baada ya KkuKiri )
Usitishaji wa Huduma ndani ya masaa 24 baada ya
4 Huduma kupokea taarifa kuwa
) usio na ushahidi sahihi o B kujiridhisha usitishwaji  wa
kimakosa usitishwaji wa huduma ) .
huduma kimakosa kwa mteja
haukuwa na ushahidi
Mteja atarejeshewa huduma
5 Kurejesha Kurejesha huduma | Ndani ya masaa 24 baada ya | ndani ya masaa 24 baada ya
Huduma baada ya kulipia deni. | kulipa deni. kulipia deni pamoja na ada ya
kurejesha huduma.
Muda usiozidi siku 5 za kazi | Malalamiko yanashughulikiwa
Kushughulikia kukamilisha uchunguzi na | ndani ya siku 5 za kazi na siku
6 Malalamiko
malalamiko kupata ufumbuzi kuanzia | zisizo za kazi ikitokea dharura
tarehe ya kupokea (Ofisi haitafunguliwa).




Kiambatisho Na. 2:

Viwango vya Fidia kwa kushindwa kutimiza malengo ndani ya muda uliokubalika.

FIDIA - FIDIA KWA
NA. | HUDUMA MAELEZO LENGO KIANZIO KUENDELEA
KUCHELEWA.
Mteja ataunganishiwa
huduma ndani ya siku
s saba (7) za kazi baada
1 Kupata huduma Kuunganishi wa ya Wateja kulipia TZ5.10,000 TZS’5fOOO
huduma ya maji kwa siku
gharama
zamaunganisho na /
au ada.
Muda usiozidi siku 7
za kazi kukarabati au
Kukarabati au | kubadilisha dira ya T75.5.000
2 Dira ya Maji-1 kubadilish a dira | maji baada ya TZS.15,000 77
kwa siku
mbovu. kugundua au
kufahamishwa kuhusu
ubovu.
Usomaji wa dira ya
.. . maji utafanyika
3 Dira ya Maji -2 Usomqql wa Dira angalau mara moja TZS.15,000 TZS.5f000
ya maji. . . kwa siku
kila baada ya mwezi
mmoja.
Kurejesha huduma
ndani ya masaa 24
o Usitishaji wa baada ya kukiri
4 Kgsfasha Huduma Huduma usio na kupokea taarifa kuwa | TZS.30,000 TZ5. 5.’000
kimakosa L L s s kwa siku.
ushahidi sahihi. usitishwaji wa
huduma haukuwa na
ushahidi sahihi.
. Kurejesha .
5 Kurejesha huduma baada ya Ndani ya masaa 24 T75.30,000 TZS. 5,000
Huduma e : baada ya kuli- pa deni. kwa siku.
kulipia deni.
Muda usiozidi siku 15
Kushughuli kia za kazi kukamilisha
6 Malala miko mal.alamllf o} uchungugl na ku.pata T75.30,000 TZS. 5,000
yasiyohusiana na | ufumbuzi kuanzia kwa siku.
Ankara ya Maji tarehe ya kupokea
lalamiko.
Muda usiozidi siku 5
Kushughulikia za kazi kukamil- isha
7 | Malalamiko Malalamiko uchunguzi na kupata | 17 34 gq | [25- 5,000
ufumbuzi kuanzi kwa siku.

yanayohusu Bili.

tarehe ya kupokea
lalamiko.
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Chujio la Maji - Igogo
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Sedmentation Tank - Igogo

.




Mitambo ya kusukuma Majisafi - Igogo

Tenki la Majisafi lenye mita za ujazo mia tano - Igogo
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Tank la Majisafi‘ lenye mita ujazo Elfu Mbili Mia Tano - Mwamagang '
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